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OFISI YA RAISI- TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MJI BARIADI 
SHULE YA SEKONDARI KIDINDA 

S.L.P 208- BARIADI 
kidindasecondary@yahoo.com 

SIMU: 0679 609 638 / 0787 345 379 

 

Kumb. Na: KSS/02021/001        18/12/2020 
 
Jina la Mwanafunzi……………………………………………………………………….. 

S.L.P…………………………………………………………………………………………… 

 

Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKODNARI KIDINDA  

MWAKA 2021 

1. UTANGULIZI 

Nina furaha kukuarifu kwamba UMECHAGULIWA kujiunga na kidato cha kwanza 

katika shule ya sekodnari Kidinda mwaka 2021.  Shule ya sekondari Kidinda ipo 

umbali wa km 2 Magharibi mwa Halmashauri ya Mji Bariadi, pembeno ya barabara 

iendayo Mwanza kupitia Ngulyati mbele kidogo ya Mnada wa Ng’ombe wa Kidinda – 

Bariadi. 

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti 

shule kuanzia tarehe 11/01/2021 kwa ajili ya usajili na maelekezo ya taratibu za 

shule na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2020 (ndani ya siku saba) ambapo 

taarifa itatolewa kwa wasioripoti. 

 

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1  Sare za shule 

A. Sare za shule kwa WAVULANA ni shati mbili (2) nyeupe za mikono 

mifupi, viatu vyeusi vya kufunga kamba vyenye visigino vifupi 

(buti/yeboyebo haviruhusiwi), soksi rangi ya kijivu jozi mbili, suruali 

mbili (moja rangi ya damu ya mzee na nyingine rangi ya buluu-nyeusi 

(dark blue) na zisiwe za kubana (model), sweta la kijani, tai mbili moja 

ya rangi ya damu yam zee na nyingine rangi ya bluu-nyeusi (Dark blue) 

na mkanda mweui wa wastani na usio na chata au michoro yoyote ile. 

B. Sare kwa WASICHANA ni ni shati mbili (2) nyeupe za mikono mifupi, 

viatu vyeusi vya juma na roza au vya  kufunga kamba vyenye visigino 

vifupi (buti/yeboyebo haviruhusiwi), soksi rangi nyeupe jozi mbili (2), 

sketi mbili ndefu za kufunika soksi aina ya rinda box moja ya rangi 

ya damu yam zee na ya pili ya rangi ya buluu-nyeusi (Dark blue), sweta 
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la kijani, tai mbili moja ya rangi ya damu yam zee na nyingine rangi ya 

bluu-nyeusi (Dark blue). 

C. Rangi ya Hijab ifanane na sare za shule 

D. Sare ya michezo ya shule kwa WAVULANA ni tracksuit ya bluu, raba 

jozi moja, soksi ndefu za kijivu na fulana ya buluu 

Kwa WASICHANA: tracksuit ya bluu, raba nyeupe, soksi nyeupe na 

fulana rangi ya buluu. 

2.2  Mahitaji ya Kitaaluma 

i. Daftari kubwa zenye jalada gumu (COUNTER BOOKS) kumi (10) 

ii. Kalamu za buluu au nyeusi na penseli 

iii.  Mkebe wenye vifaa vya hisabati (Mathematical set) 

iv. Kamusi ya kiingerza kwa kiingeleza (English – English dictionary) 

v. Mfuko/begi la kubebea vifaa vya kitaaluma (daftari, kalamu n.k) 

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na. 25 ya  mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaja 1995. Aidha inaingia sera ya elimu 

ya mwaka 2014, nyaraka na miongozo yote inayotolewa na ofisi ya raisi, tawala za 

mikoa na serikali ya mitaa yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu 

nchini. 

3.1 Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa 

kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni 

i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wanafunzi wote, wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana 

na ratiba ya shule ni lazima 

iii. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) 

iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa . 

v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia maelezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka ya hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako shuleni. 

vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule 

vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unaotakiwa kufanya hivyo ni lazima 

viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote unapotakiwa 

ix. Kutunza mali zote za umma. 

       3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kukusababisha kufukuzwa au kusimamishwa 

shule. 

i. Wizi 

ii. Uasherati na ushoga 

iii. Ubakaji 

iv. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, 

cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika 
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v. Kupigana au kupiga 

vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

vii. Kudharau bendera na wimbo wa taifa 

viii. Kuwa mjamzito au kupata mimba 

ix. Kuoa au kuolewa 

x. Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama 

wa shule au watu 

xi. Kukataa adhabu kwa makusudi 

xii. Kuwa na simu ya mkononi. 

 

4. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA 

KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI 

i. “Medical Examination Form” ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa 

hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara 

utakaporipoti shuleni. 

ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai 

iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo 

mengine yatakayotolewa na shule. 

 

 

 

 

 

Tafadhari soma kwa makini maelezo/ maagizo yote na kuyatekeleza kikamilifu 

 

 

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI KIDNDA 

 

 

 

………………………………….. 

MHINGA B. MALONGETA 

MKUU WA SHULE. 
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OFISI YA RAISI- TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
HALMASHAURI YA MJI BARIADI 
SHULE YA SEKONDARI KIDINDA 

S.L.P 208- BARIADI 
kidindasecondary@yahoo.com 

SIMU: 0679 609 638 / 0787 345 379 

 

Kiambatisho A: FOMU YA MAELEKEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MKATABA 
WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI 

Anwani ya Mwanafunzi: 

S.L.P………………….. 
BARIADI. 

 

MKUU WA SHULE, 
SHULE YA SEKONDARI KIDINDA, 

S.L.P 208- BARIADI. 

 
Mimi……………………………………………………………ambaye ni mwanafunzi 

niliyechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 2021 katika shule ya sekondari 

Kidinda, nakubali kujiunga na shule hii. Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mtiifu, 

mwadilifu na kuwa nitafuata sheria na taratibu zote za shule. Nitatunza mali zote za 
umma zilizopo shuleni na nitasoma kwa bidii na uwezo wangu wote, nitashirikiana 

kikamilifu na wanafunzi wenzangu katika kazi zote za shuleni na darasani, nje au 

michezo. Nitaishi kwa amani  na kujiheshimu katika jumuiya ya shule na jumuiya 
inayoizunguka shule. Pia, naapa kuwa sitashirki katika migomo, fujo yoyote na 

sitatenda kosa lolote la jinai na ikitokea hivyo hatua kali za kinidhamu na za  kisheria 

zichukuliwe dhidi yangu ikiwemo kufukuzwa shule mara moja 
 

……………………………..      ……………………..     ………………………………… 

SAHIHI YA MWANAFUNZI   TAREHE             Mbele ya Makamu Mkuu wa Shule 
 

Kiambatisho B: FOMU YA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA 

MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA NA SHULE 
 

Awani ya mzazi 

S.L.P ………………………… 

BARIADI. 
Simu………………………………..(NI MUHIMU) 

 

Mimi……………………………………………………….mzazi/mlezi wa…………………………. 
Ambaye ni mwanafunzi wa shule ya sekondari kidinda naapa kuwa: 

a) Mtoto wangu atafika shuleni na vifaa vyote vilivyoagizwa na shule katika fomu 

hii. 
b) Nitashirikiana na jumuiya ya shule kumsisitiza mwanangu kufuata sheria zote 

za shule. 

c) Mtoto wangu awapo nyumbani nitampatia muda na mazingira mazuri ya 
kujifunzia, kufanya mazoezi aliyopatiwa na walimu wake (home work) na 

nitamuelekeza pale nitakapoweza. 

d) Sitakubali mwanangu kutohudhuria shuleni siku za masomo bila taarfa ya 

maandishi kwa uongozi wa shule. Nitaomba ruhusa kwa walimu endapo kuna 
tatizo lolote. 

e) Niko tayari kuchukuliwa hatua  kali za kisheria pindi nitakapo kiuka kiapo hiki. 

 
……………………………..      ……………………..     ………………………………… 

SAHIHI YA MWANAFUNZI   TAREHE             Mbele ya Makamu Mkuu wa Shule 

PICHA YA 

MWANAFUNZI 
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THE PRESIDENT OFFICE, REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL 

GOVERNMENT 

BARIADI TOWN COUCIL 

 
Kidinda Secondary School, 

P.O.BOX 208, 

BARIADI. 

 

To Medical Officer, 

………………………………… 

………………………………… 

BARIADI. 

 
RE: FORM FOR MEDICAL EXAMINATION 

Please examine the above-mentioned Boy/Girl as to his/her fitness for studies at the 

school (This form be completed by Government medical officer) 
 

Student’s Full Name:…………………………………………………….…Age………..Sex………. 

Blood test    …………………………………………………………… …… 

Stool and urine examination …………………………………………………………………. 

Asthma    …………………………………………………………………. 

Eye/ sight disorder  ………………………………………………………………….. 

Ear disorder   ………………………………………………………………..... 

Mental condition   ………………………………………………………………….. 

Anemia    …………………………………………………………………… 

Chest (TB)    ……………………………………………………… …………. 

Operation    ……………………………………………………................... 

Serious accidents   ……………………………………………………………………. 

Any other infectious diseases ……………………………………………………………………. 

Pregnancy    ……………………………………………………………………. 

 

ADDITIONAL INFORMATION (e.g. Physical defects or impairments) infections chronic 

of family disease etc 

…………………………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………………….. 

I certify that above is fit to pursue studies as indicated above 

Signature:  ……………………………………………………. 

Designation: ……………………………………………………. 

Station:  …………………………………………………….. 

Date:   …………………………………………………….. 


