

## OFISI YA RAIS-TAMISEMI



## SHULE YA SEKONDARI MBITI

**FOMU YA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021  
HALIMASHSURI YA MJI BARIADI**

SHULE YA SEKONDARI MBITI  
S.L.P 199,  
**BARIADI -SIMIYU**  
SIMU NA:0757296046/0627208273  
Tarehe:.....

**Kumb.**Na MSS/JI/VOL2

Ndugu Mzazi /Mlezi wa Mwanafunzi:.....

S.L.P .....

**BARIADI-SIMIYU**

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika  
**Shule ya Sekondari Mbiti** mwaka:.....

Muhula wa masomo unaanza tarehe.....Hivyo mwanafunzi anatakiwa  
kuripoti shuleni tarehe..... mwisho wa kuripoti ni tarehe.....

**TAARIFA BINAFAISI ZA MWANAFUNZI**

Taarifa binafisi za mwanafunzi :(Ijazwe kwa kuzingatia majina yote aliyotumia shule ya  
msingi na taarifa zote ziwe sahihi).

Jina la Kwanza	Jina la kati	Jina la Mwisho	
Jina la Shule ya msingi aliyoitimu		Mwaka wa kuitimu	
Tarehe ya kuzaliwa	Mwezi	Mwaka	
Mahali unapoishi kwa sasa	Kijiji/Mtaa	Kata	
Namba ya mtihani wa kumaliza elimu ya msingi			
<b>MAWASILIANO</b>			
Mzazi au Mlezi Namba ya simu			

**UTHIBITISHO:**Mimi .....Mzazi/Mlezi wa  
mwanafunzi.....nathibitisha taarifa hizi ni za kweli

**MAHITAJI MUHIMU****1. SARE YA SHULE****(a) Wavulana (WS)**

- Suruali 2, moja nyeusi na moja ya kaki (**Suruali za kubana haziruhusiwi shuleni**)
- Tai 2 ,moja nyeusi na moja ya kaki
- Viatu vyeus vya kamba na ngozi pia visiwe na **visigino virefu**
- Shati nyeupe mikono mifupi
- Soksi nyeusi na ndefu
- Sweta moja ya kijani jeshi **yenye shingo ya V**
- Mkanda wa ngozi mweusi
- Sare za michezo Truck suti au bukuta za michezo na viatu vya michezo.

**(b) Waschana (WS)**

- Sketi 2, moja nyeusi na moja ya kaki (**Ziwe ndefu zinazovuka magoti**)
- Tai 2 ,moja nyeusi na moja ya kaki
- Viatu vyeusi vya kamba na ngozi pia visiwe na **visigino virefu**
- Shati nyeupe mikono mifupi
- Soksi nyeupe na ndefu
- Sweta moja ya kijani jeshi **yenye shingo ya V**.
- Wale wanaovaa **hijabu** rangi ifanane na sare ya shule
- Sare za michezo Truck suti au bukuta za michezo na viatu vya michezo.

**2. VIFAA VYA DARASANI**

- Madaftari 9 kaunta books 2 Quire na kuendelea
- Daftari ndogo 9 kwa ajili ya mazoezi
- Kamusi ya kujifunzia kiingereza
- Rula na mathematical set
- Kalamu za wino wa blue au mweusi

**3. MASOMO YANAYOFUNDISHWA**

<b>Masomo ya sanaa</b>	<b>Sayansi</b>
1.Civics	1.Basic mathematics
2.History	2.Chemistry
3.Kiswahili	3.Biology,
4.English	4.Physics
5.Geography	

**SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995, aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu sayansi na teknolojia yenye dhamana ya Elimu chini ya **Ofisi ya Rais -TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu bila malipo.

Hivyo unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni.

**(a) MAMBO YA KUZINGATIA**

- 1.Heshima kwa viongozi , wazazi,wafanyakazi wasio walimu na jamii yote inayozunguka shule.
- 2.Kuwahi shule na kufanya shughuli zote utakazopewa kwa mujibu wa muongozo.
- 3.Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule hiyo wakati wote na mwanafunzi wenzako.
- 4.Kutunza usafi wa mwili wako , mavazi na mazingira ya shule
- 5.Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- 6.Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- 7.Kutunza mali za umma.

**(b) SHERIA ZA SHULE**

Mambo au makosa yafuatayo yanaweza kusababisha mwanafunzi kusimamishwa au kufukuzwa shule.

- 1.Wizi
- 2.Uasherati na ushoga
- 3.Ubakaji
- 4.Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,kokeni , mirungi , kuberi n.k
- 5.Kupigana au kupiga
- 6.Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- 7.Kudharau bendera ya taifa na wimbo wataifa
- 8.Kuoau au kuolewa.
- 9.Kutoa mimba.
- 10.Kugoma , kuchochea , kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- 11.Kukataa adhabu kwa makusudi
- 12.Kuwa na simu eneo la shule

<b>UTHIBITISHO:</b> Mimi.....	Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi
.....Nimezisoma na kuelewa sheria na taratibu za shule	
<b>(Saini.....Tarehe :.....)</b>	
Mimi .....Mwanafunzi nimezisoma na kuelewa sheria na taratibu za shule hivyo nitazingatia	
<b>(Saini.....Tarehe :.....)</b>	

**MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA  
KUWASILISHWA SHULENI .**

(a)1.FOMU A

2.FOMU C

3.FOMU D

(b) Mzazi na mwanafunzi washiriki kikamilifu kujaza fomu zilizo ainishwa hapo juu.

(c) Tafadhari soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

**KARIBUNI SANA**

.....

**GULENGA S.S**

**MKUU WA SHULE**

**NAKALA KWA**

MKAGUZI MKUU WA SHULE  
KANDA YA MAGHARIBI  
S.L.P 1025,  
**TABORA**

AFISA ELIMU MKOA SIMIYU  
S.L.P 4,  
**SIMIYU**

MKURUGENZI  
HALMASHAURI YA MJI-BARIADI  
S.L.P 526,  
**BARIADI**

AFISA ELIMU SEKONDARI  
HALMASHAURI YA MJI BARIADI  
S.L.P 526,  
**BARIADI**

MEDICAL EXAMINATION

MINISTRY OF EDUCATION,SCIENCE AND TECHNOLOGY

BARIADI TOWN COUNCIL

MBITI SECONDARY SCHOOL

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

This form **MUST** be completed by a Government Medical Officer.

**Student's full name:**.....

**Age :**.....**Sex** .....**Date :**.....

Blood test :.....

Stool Examination:.....

S.T.Ds and other V.D Test :.....

Asthma :.....

Eye Disorder.....

Ear Disorder .....

Nose Disorder:.....

Skin Disease:.....

Anemia:.....

Chest :.....

Operations:.....

Serious Accidents :.....

Any other infection disease:.....

Pregnancy.....(in case of female)

**ADDITIONAL INFORMATION:** eg Physical defects of impairment chronic of family disease etc.....

.....

I certify that I have personally examined **Mr/Miss**.....

and found him/her **fit** or **unfit** to perform studies.

**Signature:**.....

**Designation:**.....

(Official Rubber Stamp)