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SHULE YA SEKONDARI   NYAKABINDI, 

S.L.P 341, 

BARIADI. 

Barua pepe: nyakabindisekondari2006@gmail.com 

SIMU: 0759-789316/ 0786-141482 

 

15/12/2020 

 

Kumb. Na:  NSS/JIF/2020/………… 

Jina la Mwanafunzi:…………………………………………………… 

S.L.P…………………………………………………………………… 

BARIADI 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI   NYAKABINDI 

WILAYA YA BARIADI MKOA WA SIMIYU MWAKA 2021 

1.0 Utangulizi 

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika  Shule hii 

mwaka 2021.  Shule ya  Sekondari Nyakabindi ipo umbali wa Km 20 Kaskazini Mashariki 

mwa Halmashauri ya Mji wa Bariadi barabara kuu iendayo Mwanza kupitia Dutwa pembeni 

kidogo ya viwanja vya Nanenane Nyakabindi. 

Muhula wa kwanza wa masomo  unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti Shuleni 

kuanzia tarehe 11/01/2021 saa moja kamili asubuhi na mwisho wa kuripoti ni tarehe 

17/01/2021 (ndani ya siku saba). 

 

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia 

2.1 Sare za Shule 

A) Sare ya  Shule hii kwa Wavulana ni shati mbili (2) nyeupe za mikono mifupi, viatu vyeusi 

jozi mbili vya kufunga na kamba pia viwe vya kung’arisha na kiwi na viwe na visigino 

vifupi(buti haziruhusiwi), Soksi jozi mbili rangi nyeusi, Suruali mbili ( moja rangi ya 

kijivu na nyingine dark blue) zenye  turn up chini  na zisiwe za kubana(model), sweta rangi 

ya kijani kibichi, Tai mbili (moja rangi ya kijivu  na nyingine dark  blue)  na mkanda 

mweusi wa wastani(belt ndogo) usio na chata yoyote ile.  

 Kwa upande wa Wasichana sare yao ni: shati mbili nyeupe za mikono mifupi, viatu vyeusi jozi 

mbili vya kufunga na kamba pia viwe vya kung’arisha na kiwi na viwe na visigino vifupi, Soksi 

jozi mbili rangi nyeupe, Sketi  mbili ndefu za kuvuka magoti (moja rangi ya kijivu na nyingine 

dark blue) na ziwe na malinda makubwa,  Sweta kijani kibichi na Tai mbili (moja rangi ya kijivu  

na nyingine dark  blue). 

B) Rangi  ya Hijabu ifanane na Sare za Shule. 

C) Sare ya michezo kwa Shule hii kwa Wavulana ni truck suit ya njano, raba jozi moja, soksi 

ndefu za njano   na Tshirt ya njano pamoja na tshirt ya blue yenye nembo ya shule. Kwa 

wasichana ni Tracksuit ya njano, raba nyeupe, soksi nyeupe na Tshirt rangi ya njano 

pamoja na tshirt ya blue yenye nembo ya shule. 

 

2.2 Counter books 12 quire mbili au zaidi, kalamu mbili  au zaidi na mkebe wa hesabu. 

2.3 Chakula kwa wanafunzi wa kutwa, nauli  ya kwenda Shuleni na kurudi nyumbani 

pamoja na matibabu.  

 

2.4 Mahitaji mengine ya kibinadamu. 
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3.0 Sheria na Kanuni Muhimu za Shule hii 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa 

kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu 

na Mafunzo  ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi  ya Rais- TAMISEMI yenye  jukumu 

la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo 

yatafafanuliwa kwa  maandishi  na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni: 
 

a) Heshima  kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima; 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya Shule ni 

lazima; 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation); 

d) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa; 

e) Kufahamu mipaka ya shule  na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu   ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka hiyo wakati wote  wa uanafunzi wako katika Shule hii; 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya  shule; 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na 

i) Kutunza mali za umma. 

3.2 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha  Kufukuzwa au Kusimamishwa Shule: 

a) Wizi. 

b) Uasherati na Ushoga. 

c) Ubakaji. 

d) Ulevi  na matumizi ya madawa ya kulevya kama  vile uvutaji bangi, Cocaine, mirungi, kubeli na 

kadhalika. 

e) Kupigana au kupiga. 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya  umma. 

g) Kudharau Bendera ya Taifa. 

h) Kuwa  mjamzito  / kupata mimba/ kusababisha mimba. 

i) Kuoa au Kuolewa. 

j)  Kutoa mimba. 

k) Kugoma, kuchochea, na kuongoza  au kushiriki kuvuruga  amani na usalama wa Shule  au watu. 

l) Kukataa adhabu kwa  makusudi. 

m) Kuwa na simu  ya mkononi. 

n) Udanganyifu katika Mitihani ya aina yoyote ile. 
 

4.0 Mambo Mengine Muhimu Yanayopaswa Kukamilishwa na Kuwasilishwa Shuleni na 

Mwanafunzi: 

a) ‘Medical Examination Form’ ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu 

hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara  utakaporipoti  shuleni. 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya  mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika 

migomo, fujo na makosa ya jinai. 

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana  na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na 

shule. 

5.0  Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza  kikamilifu. 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 
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JOSEPH  ELIAS 

MKUU WA SHULE 

 

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

Kiambatisho A: FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MKATABA                        

WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI. 

                                                    Anuani ya  Mwanafunzi:  

                                           S.L.P…………….. 

                             BARIADI 

MKUU WA SHULE, 

NYAKABINDI SEKONDARI, 

S.L.P 341-BARIADI. 

 

Mimi…………………………………………………..ambaye ni mwanafunzi niliyechaguliwa 

kujiunga kidato cha Kwanza mwaka 2021 Nyakabindi Sekondari nakubali kujiunga na shule hii.  

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mtiifu, mwadilifu na  kuwa nitafuata  sheria na  taratibu zote 

za  Shule. Nitatunza mali zote za umma  zilizopo Shuleni na  nitasoma  kwa bidii na uwezo 

wangu  wote nikishirikiana kikamilifu na wanafunzi wenzangu katika  kazi zote za Shule iwe za 

darasani, nje au michezo. Nitaishi kwa amani na kujiheshimu katika jumuiya ya shule na jumuiya  

inayoizunguka shule. Pia, naapa  kuwa sitashiriki  katika migomo, fujo yoyote na sitatenda kosa 

lolote la jinai na ikitokea hivyo hatua kali za kisheria zichukuliwe dhidi yangu ikiwemo adhabu 

kali pamoja na  kufukuzwa shule maramoja. 

 

……………………………….        ……… ……                     ……………………………. 

SAHIHI YA MWANAFUNZI               TAREHE                 Mbele ya MKUU WA SHULE 

 

 

Kiambatisho B: FOMU YA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA 

MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA NA SHULE 

                                                                                                     Anuani ya  MZAZI/MLEZI:  

                                  S.L.P…………….. 

                             BARIADI 

           Simu:…………………… 

 

Mimi…………………………………………Mzazi/Mlezi wa……………………………….. 

ambaye ni mwanafunzi wa shule ya Sekondari Nyakabindi naahidi kuwa: 

(a) Mtoto   wangu atafika shuleni na vifaa vyote vilivyoagizwa na shule katika fomu hii. 

(b) Nitashirikiana  na jumuiya ya Shule kumsisitiza mwanangu kufuata sheria zote za  shule. 

(c) Mtoto wangu awapo nyumbani nitampatia muda na mazingira mazuri ya kujifunzia, 

kufanya mazoezi aliyopatiwa na walimu wake (home work) na nitamwelekeza pale 

nitakapoweza. 

(d) Nitawajibika ipasavyo kumpatia mwanangu matibabu pindi anapougua shuleni.   

(e) Sitakubali mwanangu kutohudhuria shuleni  siku za masomo bila taarifa ya maandishi  

kwa  uongozi wa Shule. Nitaomba ruhusa kwa walimu endapo kuna tatizo. 

(f) Niko tayari kuchukuliwa hatua kali  za kisheria pindi nitakapokiuka kiapo hiki. 

 

…………………………….         ………………….                  ……………………………. 

SAHIHI YA MZAZI/ MLEZI              TAREHE                 Mbele ya   MKUU WA SHULE 
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HALMASHAURI YA MJI WA BARIADI 

FOMU YA KUTHIBITISHA UHALALI WA MWANAFUNZI 

(Fomu hii Ijazwe na Mwl. Mkuu wa shule ya msingi aliyosomea mwanafunzi) 

 

SHULE YA MSINGI ……………………………….. 

S.L.P. …………………………….. 

BARIADI. 

TAREHE………………….. 

 

 

 

 

Mkuu wa shule, 

Shule ya sekondari Nyakabindi, 

S.L.P. 341, 

BARIADI. 

 

 

Ndugu, 

 

YAH: FOMU YA KUTHIBITISHA UHALALI WA MWANAFUNZI 

ALIYECHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYAKABINDI. 

 

Mimi (jina kamili)…………………………………………………………ambaye ni Mwalimu Mkuu wa 

shule ya Msingi……………………………………………………………………………………………………. 

Nathibitisha kuwa, Mwanafunzi………………………………………………………………ambaye 

picha yake imebandikwa hapo juu ni mwanafunzi halali aliyechaguliwa kutoka shule hii 

kujiunga na shule ya sekondari Nyakabindi. 

 

 

 

……………………… 

Sahihi na Mhuri wa Mwl. Mkuu 

 

 

 

 

PICHA  
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MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI 
FOMU HII IJAZWE KWA USHIRIKIANO WA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI 

 

1. JINA KAMILI LA MWANAFUNZI…………………………………………………………………… 

2. TAREHE YA KUZALIWA …………………………………………………………………………….. 

3. MVULANA/MSICHANA………………………………………………………………………………… 

4. URAIA……………………………………KABILA…………………………….DHEHEBU…………. 

5. SHULE ALIYOKUWA AKISOMA…………………………………………………………………….. 

6. (a) JINA LA BABA…………………………………………………………..HAI/HAYATI 

(b) KAZI YAKE………………………………………    ANAPOISHI…………………………….. 

(c) ANUANI……………………………………………    SIMU  ……………………………………. 

 

7. (a) JINA LA MAMA…………………………………………………………………HAI/HAYATI 

(b) KAZI YAKE………………………………………………………………………………….. 

(c) ANAPOISHI (KIJIJI/MTAA)……………………………………………………………….. 

(d) ANUANI………………………………………………SIMU…………………………………… 

 

8. (a) JINA KAMILI LA MLEZI (KAMA HANA MZAZI) 

………………………………………………………………………………………………………… 

(b) UHUSIANO NA MLEZI…………………………………………………………………… 

(c) KAZI YAKE…………………………………………………………………………………. 

(d) ANAPOISHI (KIJIJI /MTAA)………………………………………………………… 

(e)ANUANI ………………………………………………..SIMU…………………………….. 

 

9. KATIKA FAMILIA 

 IDADI YA KAKA…………………………………………………………………… 

 IDADI YA DADA………………………………………………………………….. 

 YEYE NI WA NGAPI KUZALIWA………………………………………….. 

 

10. AFYA YAKE (KAMA ANA TATIZO ELEZEA HAPA) 

………………………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………… 

 MIMI (mwanafunzi)……………………………………………………………………… 

NAAHIDI KUWA NITATII NA KUFUATA AMRI NA SHERIA ZOTE ZA SHULE 

ZILIZOWEKWA. 

 MIMI MZAZI/MLEZI WA ……………………………………………………………………… 

- NAKUBALIANA NA KUKIRI SHERIA ZOTE ZA SHULE NITAMSISITIZA 

MWANANGU KUZIFUATA NA KUZIZINGATIA. 

- AIDHA NINAKUBALIANA NA MAELEZO MENGINE YOTE YALIYOWEKWA. 

 

……………………………..      ………………………………. 

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI    SAHIHI YA MWANAFUNZI 
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PRESIDENT’S OFFICE 

REGIONALADMINISTRATIONANDLOCALGOVERNMENT 
NYAKABINDI SECONDARY SCHOOL 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

This form must be completed by a Government Medical Officer 

 

Student’s full name:………………………………………………..Age:…………    Sex:…… 

Blood Test……………………………………………………………………………………… 

Stool Examination……………………………………………………………………………… 

T.S Test…………………………………………………………………………………………. 

Asthma………………………………………………………………………………………….. 

Eye Disorder…………………………………………………………………………………….. 

Ear Disorder……………………………………………………………………………………… 

Nose Disorder…………………………………………………………………………………… 

Anemia………………………………………………………………………………………… 

Chest (T.B)……………………………………………………………………………………….. 

Operations……………………………………………………………………………………….. 

Serious accidents…………………………………………………………………………………. 

Any other infection disease………………………………………………………………………… 

Pregnancy (Females only)………………………………………………………………………….. 

ADDITIONAL INFORMATION (E.g. Physical impairment, Chronic or Family disease requiring 

special attention/treatment, etc). 

……………………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………………… 

I certify that I have personally examined the above  named student and recommend that He  / She  

is fit /  unfit to  pursue secondary school studies at Nyakabindi secondary school. 

Name………………………..            Signature…………………… Designation……………… 

Date………………….   Official rubber stamp………………………………… 
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