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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAISI-TAMISEMI 

HALMASHAURI YA MJI BARIADI 
    SHULE YA SEKONDARI GUDUWI 

 
S.L.P 97, 
BARIADI. 
TAREHE: 15/12/2020 

 
NDG. MZAZI/MLEZI WA ____________________________________________________ 

 
YAH:  MAAGIZO  YA  KUJIUNGA  NA SHULE YA SEKONDARI GUDUWI 

KIDATO CHA KWANZA  MWAKA  2021 

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza  katika 
Shule ya Sekondari GUDUWI mwaka wa masomo 2021. Shule hii ni ya kutwa na 
mchanganyiko (Wasichana na Wavulana). Hongera sana. 
Muhula wa masomo utaanza  tarehe  11/01/2021. Hivyo,mwanao anatakiwa kuripoti 
shuleni kuanzia tarehe 07/01/2021 kwa ajili ya usajili na kuanza masomo. MWISHO WA 
KURIPOTI NI TAREHE 13/01/2021, ENDAPO MWANAO  HATAFIKA AU KUCHELEWA  
KUFIKA  HATUA  KALI ZA KISHERIA ZITACHUKULIWA  DHIDI YAKO WEWE 
MZAZI/MLEZI. Ni jukumu la mzazi/mlezi  kuhakikisha kuwa mwanafunzi anawahi shuleni 
bila kukosa au kuchelewa baada ya kukamilisha mahitaji na taratibu zote zilizoelekezwa 
katika barua hii. 

MAHALI SHULE ILIPO: 
Shule ipo Wilaya ya Bariadi, tarafa ya Ntuzu kata ya Guduwi  katika Mtaa wa Guduwi.   
 
MASOMO  YANAYOFUNDISHWA SHULENI: 

Atakapo kuwa hapa shuleni atapaswa kusoma masomo tisa 9 ambayo ni CIVICS, 
HISTORY, GEOGRAPHY, ENGLISH LANGUAGE, KISWAHILI, PHYSICS, CHEMISTRY, 
BIOLOGY, BASIC MATHEMATICS. Masomo yote yanafundishwa kwa lugha ya kingereza 
isipokuwa somo la kiswahili. Lugha ya mawasiliano shuleni ni kingereza tu. 
 
MAHITAJI: 
A. NDANI YA DARASA 

1. Daftari 10 kubwa Quire 2, 3 au 4. 
2. Mathematical Set 1 (Mkebe) 
3. Kalamu za wino na penseli. 
4. Begi la shule. 
5. Kamusi ya Kiingereza – Kiingereza {Dictionary} 

 
B. SARE YA SHULE: 

1. WAVULANA:  
� Awe na shati mbili nyeupe mikono mifupi,  
� Tai mbili Kijani na Blue bahari,  
� Viatu vyeusi vya ngozi vyenye  kufungwa kwa kamba,  
� Soksi  nyeupe  jozi mbili,  
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� Suruali mbili rangi ya Blue bahari na Kijani (suruali iwe pana siyo 

chupa (Model) chini  yenye turn-up, iwe na mifuko mitatu miwili mbele 
na mmoja nyuma),  

� Mkanda wa Surulia wa ngozi mweusi na  
� Sweta rangi ya blue. 

 
2. WASICHANA:  

� Awe na shati  mbili mikono mifupi rangi nyeupe, shati liwe na mfuko 
mmoja mkono wa kushoto. 

� Tai rangi ya Kijani na Blue bahari.  
� Viatu vyeusi vya ngozi visigino vifupi.  
� Soksi  nyeupe jozi mbili.  
� Sketi  mbili rangi ya Kijani na Blue bahari, kitambaa kizito, sketi  iwe 

NDEFU hadi kwenye kisigino  
� Sweta rangi ya Blue. 
NB: MAVAZI YASIYO YA HESHIMA HAYATAKIWI 

 
3. SARE YA MICHEZO: Track suti ya Blue kwa Wasichana na T-shirt ya rangi 

ya Blue. Kwa Wavulana Bukta rangi ya Blue, Track suti Blue pamoja na raba 
za michezo jozi moja 1. 
NB: T-SHIRT ZA SHULE RANGI NYEKUNDU ZENYE NEMBO ZA SHULE 
ZINAPATIKA SHULENI 
 
Sare ya shule itavaliwa wakati wote mwanafunzi awapo shuleni, darasani, 
shughuli zote za kishule na wakati wa safari nje ya shule. Katika michezo kila 
mwanafunzi atatakiwa kuvaa sare ya michezo iliyoelekezwa  katika fomu hii. 
 

4. VIFAA VYA USAFI: Mwanafunzi anatakiwa kuja na ufagio wa nje (chelewa) 
 

  ANGALIZO 
• Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa viatu vya ghorofa (visigino virefu) 
• Ni marufuku kwa mwanafuzi kuvaa nguo zisizo rasmi shuleni 
• Ni marufuku mwanafunzi kuvaa suruali mlegezo(kata K) na ukibainika hatua 

kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yako 
• Kila mwanafunzi anapaswa kuwa safi, kufanya usafi kikamilifu katika eneola 

shule alilopangiwa kila siku 
• Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu kanuni, taratibu na sheria za shule. Hivyo, 

lazima awe na nidhamu ya hali ya juu. 
 

C. MIPAKA YA SHULE 
Kila mwanafunzi atatambulishwa mipaka ya shule na kuifahamu. Hivyo, 
(i) Ni marufuku mwanafunzi kuwa nje ya eneo la shule katika muda anaotakiwa 

kuwepo shuleni bila ruhusa maalumu. 
(ii) Ni marufuku kutembelea sehemu zifuatazo hata kama sioi muda wa shule:- 

• Nyumba za kulala wageni(Guest house/Lodge) 
• Vilabu vya pombe(Bar) 
• Nyumba za walimu na Ofisi bila kibali 
• Kumbi za starehe 
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Pamoja na barua hii, nakufungashia fomu mbalimbali ambazo ni lazima zijazwe 
kikamilifu kabla ya kusajiliwa na msajili wa wanafunzi ha shuleni. Fomu hizo ni 
pamoja na sheria za shule, taarifa binafsi za mwanafunzi na vipimo vya daktari  
(Medical Examination Form) na uthibitisho wa mzazi/mlezi. 

 
D.  SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE:  

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995 aidha inazingatia miongozo 
yote inayotolewa na wizara ya elimu Sayansi Teknolojia mafunzo ya ufundi yenye 
dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na 
uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo 
yatafafanuliwa na kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti 
shuleni  
(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wa shule, wanafunzi na 

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima  
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na 

ratiba ya shule ni lazima  
(c) Kushiriki kwa makini kufanya maanadalio ya jioni (Preparation)  
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa  
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa kama mwanafunzi katika 
shule hii  

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule  
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa  
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote  
(i) Kutunza mali za shule na za umma  

 
E.  MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUSIMAMISHWA AU  

KUFUKUZWA SHULE:  
(a) Wizi 
(b) Uasherati na ushoga  
(c) Ubakaji 
(d) Kupiga au kupigana  
(e) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, 

mirungi,kuberi n.k  
(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
(g) Kudharau Bendera ya Taifa  
(h) Kupata mimba au kumpa mtu mimba  
(i) Kuoa Kuolewa 
(j) Kutoa mimba  
(k) Kuwa na simu ya mkononi 
(l) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama 

wa shule au watu    
(m) Kukataa adhabu kwa makusudi  

 
KARIBU SANA GUDUWI SEKONDARI 

 
____________________ 
SEIF  MASOUD HAMAD 

MKUU WA SHULE 
0683 093 378 / 0753 919 928 




