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YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021 KATIKA SHULE YA
SEKONDARI YA KUTWA - SOMANDA.

UTANGULIZI.

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari
somanda kwa mwaka wa masomo 2021. Shule hii ni ya mchanganyiko (wasichana na wavulana). Ipo
umbali wa km 15 kaskazini mwa mji wa Bariadi (makao makuu ya mkoa wa SIMIYU), kata ya
Nyangokolwa, Mtaa wa Bipyayi.

MASOMO YANAYOFUNDISHWA

Uraia, Historia, Kiswahili, Kiingereza, Chemia, Biolojia, Fizikia, Hisabati na fasihi ya kiingereza
(literature in English)

Masomo yote yanafundishwa kwa lugha ya kiingereza isipokuwa soma la kiswaili tu. Aidha lugha
yamawasiliano ya mwanafunzi muda wote awapo shuleni ni kiingereza. Hivyo kila mwanafunzi ni
vema awe na kamusi (Dictionary) ya kiingereza kwa kiingreza, ili kurahisisha ujifuzaji wake.

KUFUNGUA SHULE

Shule itafungua tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo kuanzia saa 12:30 asubuhi
bila kukosa.



MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

SARE ZA SHULE:

1)

2)

3)

i)
i)

WAVULANA:- Suruali 2; moja damu yam zee, nay a pili Blue iliyokolea (dark blue), mashati 2
meupe ya mikono mifupi. Suruali ziwe na malinda ya kawaida na tai 2 kulingana na rangi za
suruali. Viatu vyeusi vya ngozi vya na soksi nyeusi. Ufagio mmoja mrefu wa chelewa kwa ajili ya
usafi wa mazingira awapo shuleni

WASICHANA:- Sketi 2 moja damu yam zee nay a pili ya rangi ya Blue iliyokolea (dark Blue).
Shati 2 nyeupe za mikono mifupi, tai 2 kulingana na rangi za sketi. Viatu vya ngozi vyeusi na
soksi nyeupe. Ndoo ndogo ya lita 10 kwa ajili ya kuchotea maji na usafi awapo shuleni.

NB. Kwa Wale Waislamu Vazi la Hijabu lifanane na sare ya shule

AINA ZAMSHONO WA SKETI, Sketi ziwe ndefu za rinda boksi,

MAAGIZO KWA WOTE

a) Daftari 12 counter books 2quire or 3quire, kalamu, mkebe wa hesabu, na file aina ya spring
b) Sweta rangi ya kijani

c) Begi la kubebea daftari ambalo siyo lasketi (bobmarley)

d) Rimu 1 (bunda 1 la karatasi) kwa ajili ya mazoezi na mitihani mbalimbali awapo shuleni
SARE ZA MICHEZO

Wavulana: bukta 2 za rangi ya blue, T — shirt za blue na viatu vya raba.

Wasichana: suruali 2 za track suti za rangi ya blue, viatu vya raba na t — shirt ya blue

ANGALIZO
Viatu vyeupe na vyenye visigino virefu na kanda mbili haviruhusiwi kabisa shuleni
Wanafunzi hawaruhusiwi kuvaa nguo zisizo rasmi shuleni. Kama vile, wavulana suruali za
kulega, na wasichana sketi fupi.

SHERIA, TARATIBU NA KANUNI ZA SHULE

Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo ukiwa shuleni

i)

ii)
iii)
iv)
v)
vi)

vii)

Mahudhurio mazuri katika shughuli zote za shule nje na ndani ya shule kulingana ratiba
Kuvaa sare wakati wote unapokuwa shuleni

Kutunza mali za shule

Kuheshimu viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
Kila mwanafunzi anapaswa kuwa msafi wa mavazi na mwili muda wote.

Kila mwanafunzi lazima afanye kazi anapewa na mwalimu wake kwa wakati. Kama vile;
kuandika notes, kufanya mitihani na mazoezi.

Kufahamu vinzuri mipaka ya shule na kuilinda.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE



i) Wizi

ii) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile, uvutaji bangi, cocaine, mirungi kubeli
na sigara

iii) Uasherati na ushoga

iv) Ubakaji

V) Kupigana au kupiga

vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya shule

vii) Kudharau bendera ya Taifa

viii) Kuwa mjamzito/ kupata mimba/kutoa mimba

ix) Kuoa/kuolewa

X) Kugoma au kuchochea na kuongoza migomo au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa
shule.

Xi) Kukataa adhabu kwa makusudi

Xii) Kuwa simu ya mkononi
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

Kabla ya kuripoti, lazima ukapimwe na mganga wa serikali na uje na cheti cha uthibitisho wa utimilifu
wa afya yako.

NB:

» Pamoja na barua hii, nimeambatanisha fomu ambazo zitajazwa kikamilifu kabla kuzikabidhi
wakati wa kusajiliwa shuleni.
» Fomu ya taarifa muhimu ijazwe kwa kushirikiana na wazazi au walezi.

Y

Kwa mwanafunzi yule mwenye matatizo ya kiafya, aje na cheti cha daktari kwa uthibitisho ili
atambulike shuleni.
» Sheria, taratibu na kanuni za shule lazima zisomwe na kuzingatiwa kwa kila.
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FOMU HIl JAZWE KWA USHIRIKIANO WA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI



JINA KAMILI LA MWANAFUNZI
TAREHE YA KUZALIWA
MVULANA/MSICHANA
URAIA KABILA
SHULE ALIYOKUWA ANASOMA
A) JINA LA BABA HAI/HAYATI
B) KAZI YAKE
C) ANUANI SIMU
A) JINA LA MAMA HAI/HAYATI
B) KAZI YAKE
C) ANAPOISHI (MTAA/KIJIJI)
D) ANUANI SIMU
7. A)JINA KAMILI LA MLEZI (KAMA HANA WAZAZI)
B) UHUSIANO NA MLEZI
C) KAZI YAKE
D) ANAPOISHI (MTAA/KIII)
E) ANUANI SIMU

8. KATIKA FAMILIA
A) IDADI YA KAKA
B) IDADI YA DADA
C) YEYE NI WANGAPI KUZALIWA
9. AFYA YAKE (KAMA ANATATIZO AELEZE HAPA) -

o vk wnNPE

A\

MIMI

» NAKIRI NIMESOMA NA NAKUBALIANA NA SHERIA ZOTE ZA SHULE KAMA
ZILIVYOWEKWA, HIVYO NAAHIDI NITAMSISITIZA MWANANGU KUZIFUATA NA
KUZINGATIA SHERIA NA TARATIBU ZOTE.

> AIDHA NAKUBALIANA NA MAELEZO MENGINE YOYE YALIYOWEKWA

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI

SAHIHI YA MWANAFUNZI

PRESIDENT’S OFFICE, REGIONAL ADMINISTRATION, AND LOCAL GOVERNMENT



SOMANDA SECONDARY SCHOOL

RE: FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine the under mentioned boy/girl as her/his fitness for studies at this school.
(This form should be completed by a government medical officer)

Student’s full name

Age year sex
Blood count (Red & white)

Stool examination

Urinalysis test

Asthma

Eye disorder

Nose disorder

Skin disorder

Sight

Anaemia
Chest (TB)

Operations

Serious accidents

Any other infections disease

Pregnancy

ADDITIONAL INFORMATION (e.g. Physical defects impairments), infections chronic family disease etc

I certify that the above is fit to pursue studies as indicates above

Signature

Designation
Official rubber stamp
Station
Date




